ปิดกระทู้
#1 - 5
จาก 5 โพส

กระทู้: อยู่ท่าน้ำพระประแดงจะเดินทางไป เอเชียทีค เดอะริเวอร์ฟร้อนท์เจริญกรุง 93 โดยรถส่วนตัว

บุคคลทั่วไป Guest

Thumbs up อยู่ท่าน้ำพระประแดงจะเดินทางไป เอเชียทีค เดอะริเวอร์ฟร้อนท์เจริญกรุง 93 โดยรถส่วนตัว

อยู่ท่าน้ำพระประแดงจะเดินทางไป เอเชียทีค เดอะริเวอร์ฟร้อนท์เจริญกรุง 93 โดยรถส่วนตัว ต้องเดินทางไปเส้นไหรหรอครับขอแบบระเอียดเลยนะครับทั้งขาไปขากลับ ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับอยากไปมาก พึ่งได้รถใหญ่มากะว่าจะไปเที่ยวซะหน่อยแต่ไม่รู้เส้นทางเลย

โพส
    28
    ถูกใจ
    0
    โพสถูกใจ 11 ครั้ง ใน 6 โพส
    .
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย cottage : 26/06/12 เมื่อ 22:22

หมู่บ้านเพนกวิน ดาวนาเม็ก
    โพส
    2,898
    ถูกใจ
    7,636
    โพสถูกใจ 5,787 ครั้ง ใน 1,522 โพส
    จะขับรถเอง

ขับวิ่งสายในเลยครับ จากท่าน้ำ เลยท่ารถ 138 มาหน่อย พอผ่านวัดกลาง เลี้ยวขวา มันจะมีทางที่ไปแจงร้อน ราษฎร์บูรณะ (สังเกตสาย 6 จะออกมาทางนั้น) พอเลี้ยวขวาเข้าถนนราชวิริยาภรณ์ ก็ขับตรงไปเรื่อยๆ จนถึงถนนราษฎร์บูรณะ (จุดสังเกต ท่ารถสาย 37 จะอยู่ขวามือ) ขับตรงไปเรื่อยๆเลยครับ จนถึงสี่แยกบุคคโล ให้เลี้ยวขวาขึ้นสะพานกรุงเทพ พอข้ามสะพานกรุงเทพ จะเจอสี่แยกถนนตก ให้เลี้ยวซ้าย แล้วตรงไปเรื่อยๆก็ถึงแล้วครับ

บุคคลทั่วไป Guest

Thumbs up

ขอบคุณครับพี่ๆ ที่ช่วยบอกทาง เด๋ววันเสาร์จะลองไปดูครับ แล้วจะมาบรรยากาศให้ฟังครับผม ขอบคุณมากๆถึงมากที่สุดเลยครับ

หมู่บ้านเพนกวิน ดาวนาเม็ก
    โพส
    2,898
    ถูกใจ
    7,636
    โพสถูกใจ 5,787 ครั้ง ใน 1,522 โพส
    เสริมนิดนึงครับ เสาร์-อาทิตย์ รถติดมากๆเลยครับ เพราะมีคนจะไปที่นั่นกันเยอะครับ

ปิดกระทู้

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด