+ ตอบกลับกระทู้
#1 - 1
จาก 1 โพส

โพส
    13
    ถูกใจ
    106
    โพสถูกใจ 29 ครั้ง ใน 8 โพส

Thumbs up สาย 136 : 4-80245 เพ่หล่อจริง ๆ เพ่

กำลังจะไปคลองเตย โชคดี เจอ 136 ฟรีด้วย......
    พอรถข้ามแยก ฟอร์จูน ไม่มีผสด.ลงป้าย และ 2 เลนซ้ายมีรถวิ่งช้า ๆ เพื่อเลี้ยวซ้าย
    พขร.จึงขับเลน 3 แต่พอกำลังจะผ่านป้ายรถเมล์ ก็มีหญิงวัยกลางคนแต่งตัวมอมแมม จูงเด็ก วิ่งออกมาโบกรถในระยะกระชั้น และรถก็อยู่เลน 3 เลน 1-2 ก็มีรถวิ่ง ปาดเข้าป้ายไม่ได้อยู่แล้ว

ผมก็ต้องทึ่งกะนำ้ใจพี่ พขร.คนนี้จริง ๆ แกไปปาดเข้าซ้ายเข้ารับ ผสด. หลังเลยแยกรถเลี้ยวซ้าย ซึ่งมันห่างจากป้าย ร้อยกว่าเมตรได้ จอดรถรอผสด.ที่ต้องจูงเด็กมาด้วย รอนาน 1-2 นาที ขอเน้นนะครับ "รถฟรี" ผขร.เป็น "มืออาขีพ" จริง ๆ ไม่ว่าจะยากลำบากอย่างไร ก็ต้องจอดรับ ตามหน้าที่

ผมคิดว่า ผขร.ท่านนี้คงเห็นใจด้วย เพราะสายนี้ รถฟรีหายากใช่เล่น เงิน 6.50 บาท สำหรับบางคนอาจเป็นเรื่องเล็กน้อย แต่บางคนมันก็ใหญ่พอที่จะเป็นค่าขนมเด็กได้

ขอบคุณพี่ พขร. ที่ทำให้เห็นว่าสังคมนี้ ยังมีสิ่งสวยงามให้เห็นเสมอ.....
    ผมพยายามจะดูชื่อ แต่ตัวเล็กมากมองไม่เห็น เผื่อท่านใดรู้ตักฝากขอบคุณพี่เค้าด้วย

2. 12 คนถูกใจสิ่งนี้

+ ตอบกลับกระทู้

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด