+ ตอบกลับกระทู้
#1 - 5
จาก 5 โพส

กระทู้: พิสูจน์ความแรงฟูโซ่ด้วย 60 ทางด่วน จากราชดำเนิน เหินสู่พระราม 9

โพส
    961
    ถูกใจ
    1,155
    โพสถูกใจ 2,419 ครั้ง ใน 479 โพส

BMTA3 พิสูจน์ความแรงฟูโซ่ด้วย 60 ทางด่วน จากราชดำเนิน เหินสู่พระราม 9

ที่ราชดำเนินเจอ 60 ป้ายเหลืองพอดีครับ เลยขอลองของซะหน่อยว่าฟูโซ่ขึ้นทางด่วนจะมันส์มั้ย

รถมาแล้ว สังเกตป้ายเน้นคำว่าพระราม 9 เพื่อเน้นเอาคนไปลงพระราม 9 ไม่เน้นคนไปรามสักเท่าไหร่ เพราะอะไรเดี๋ยวเฉลย

บันทึกเวลาขึ้นรถ 17.45 ครับ เริ่มจับเวลาซิ่งได้

ซิ่งไม่ออก ติดตั้งแต่ราชดำเนินกลางยันหลานหลวง

ขึ้นด่านยมราช บันทึกเวลา 18.24 เริ่มความมันส์ได้ ณ บัดนี้

กำลังเลี้ยวไปทางทิศตะวันตก เป็นรถเมล์สายเดียวเลยมั้งที่ใช้ทางร่วมเส้นนี้

(มีต่อด้านล่าง)

2. 6 คนถูกใจสิ่งนี้

โพส
    961
    ถูกใจ
    1,155
    โพสถูกใจ 2,419 ครั้ง ใน 479 โพส
    (ต่อจากด้านบน)

เรื่องความซิ่งนี่ก็ไปตามสภาพจราจรครับ โล่งมากก็ซิ่งมาก ไม่ขับช้าจนเกะกะชาวบ้าน และไม่ซิ่งท่านรก เอาเป็นว่า สามารถไล่ทันรถเก๋งบนทางด่วนได้เลยครับ

อ๊ะ เจอชัตเติ้ลบัสด้วย ขายเบาะตามเคยนะ 555+

ลงด่านพระราม 9 แล้วครับ จับเวลา 18.32

นั่นหมายความว่า รถใช้เวลาจากยมราชมาถึงพระราม 9 เพียงแค่ 8 นาทีเท่านั้น

ถือว่าเป็นสายที่ซิ่งดีทีเดียว เหมาะสำหรับคนจากแถวสนามหลวง-ราชดำเนิน-หลานหลวง มาลงพระราม 9 ช่วงแยกอสมท.-แยกประดิษฐ์มณูธรรม แต่อย่าหวังว่าคุณจะไปม.รามด้วยสายนี้ เพราะมันไปเสียเวลาอยู่รามคำแหงนานพอๆกับทางล่างเลยล่ะครับ

จบการรีวิว ใครมีภาพที่ไปนั่งสายนี้มาแชร์กันก็ยินดีครับ

4. 5 คนถูกใจสิ่งนี้

โพส
    1,249
    ถูกใจ
    2,765
    โพสถูกใจ 2,420 ครั้ง ใน 681 โพส
    ตอนเด็ก ๆ เห็นเขียนว่า ทางด่วน พระราม 9-ยมราช ไอ้ผมก็นึกว่าเลี้ยวขวาเข้าพระราม 9 แล้วเจอด่านแรกขึ้นทางด่วนเลย ที่ไหนได้ไปขึ้นถึงแยกผังเมืองโน้น

ขึ้นครั้งนั้น รถก็ทำเวลามาถึงปากคลองฯ เร็วกว่ารถแอร์คันก่อนหน้านะครับ แต่เคยนั่งเบนซ์เน่าขึ้นทางด่วนกลับอยู่ครั้งหนึ่ง ติดไฟแดงผังเมืองนานมาก ๆๆๆๆๆ

นานจนคิดว่ากว่าจะผ่านพระราม 9 ไปได้ อาจไปถึงรามฯ ไม่ต่างกับรถทางล่างเลย T T

6. 2 คนถูกใจสิ่งนี้

โพส
    1,486
    ถูกใจ
    1,177
    โพสถูกใจ 1,078 ครั้ง ใน 430 โพส
    ผมพิสูจน์มาแล้ว อยู่บนทางด่วนแปบเดียวเท่านั้น แต่ถึงม.รามพร้อมๆกับทางล่างที่ออกไปก่อนหน้านี้ครับ

8. 1 คนถูกใจสิ่งนี้

กปด.24 (อู่ใต้ทางด่วนสาธุประดิษฐ์)
    โพส
    1,535
    ถูกใจ
    3,445
    โพสถูกใจ 4,288 ครั้ง ใน 1,102 โพส
    เคยขึ้นครั้งแรก ตอนนั้นตรงกะ 4 ธันวาพอดี รถติดบรรลัย ใช้เวลาจากปากคลองตลาด-รามคำแหงร่วม 2 ชม.ได้ บนทางด่วนก็ 40 นาที 555+

10. 1 คนถูกใจสิ่งนี้

+ ตอบกลับกระทู้

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด