+ ตอบกลับกระทู้
#1 - 4
จาก 4 โพส

กระทู้: บรรยากาศเส้นทาง...143 (ขสมก.) "เข้า" พระจอมเกล้าลาดกระบัง

โพส
    10,745
    ถูกใจ
    7,937
    โพสถูกใจ 22,632 ครั้ง ใน 6,275 โพส

BMTA3 บรรยากาศเส้นทาง...143 (ขสมก.) "เข้า" พระจอมเกล้าลาดกระบัง

วันนี้ (4 พฤศจิกายน 2556) เป็นวันแรกที่ ขสมก. ได้ขยายเส้นทางเดินรถสาย 143 "แฮปปี้แลนด์-พระจอมเกล้าลาดกระบัง"

ให้รถวนภายในสถาบันฯ (คณะเทคโนโลยีการเกษตร / หอประชุมใหญ่)

เพื่อให้สามารถรองรับการให้บริการ ของนักศึกษาฝั่งคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ / วิศวกรรมศาสตร์ / เทคโนโลยีการเกษตร
    และพื้นที่ใกล้เคียงครับ

รายละเอียดเส้นทางเพิ่มเติม...อยู่ในห้องประชาสัมพันธ์ครับ
    http://www.bangkokbusclub.com/cms/showthread.php?t=10456&p=89504#post89504

มาเริ่มชมรีวิวกันครับ

ผมรอที่ป้ายรถเมล์ ตรงหอประชุมใหญ่สถาบันฯ ครับ
    ประมาณสี่โมงครึ่ง...รถก็มา

2-80098

บรรยากาศบนถนนครับ อีกฝั่งรถติดมาก (เปิดเทอม + รอข้ามทางรถไฟ )

กำลังเลี้ยวซ้าย เข้าคณะเทคโนโลยีการเกษตร

เข้าบริเวณสถาบันฯ แล้วครับ
    ทุกคนถึงกับเหลียวมอง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Th_jung : 04/11/13 เมื่อ 22:35

2. 1 คนถูกใจสิ่งนี้

โพส
    10,745
    ถูกใจ
    7,937
    โพสถูกใจ 22,632 ครั้ง ใน 6,275 โพส
    ผ่านหน้าหอประชุมใหญ่ครับ
    ส่วนด้านซ้าย (ที่กำลังถมดิน) เตรียมสร้างลานจอดรถสำหรับหอประชุมครับ
    ซึ่งไม่แน่ว่าเมื่อเสร็จแล้วอาจจะย้ายท่ารถเมล์มาอยู่ที่นี้ด้วย
    (แต่ตอนนี้ใช้ท่าดาวเทียมไปก่อนนะ )

รถเลี้ยวขวาออกจากสถาบันฯ
    ยังติดเหมือนเดิม

ฝั่งตรงข้ามเป็นทางเข้าคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ / วิศวกรรมศาสตร์ ครับ

เมื่อรถมาถึงป้ายคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ / วิศวกรรมศาสตร์ ผู้คนได้สนใจกันมาก
    และรถได้ผู้โดยสารมาเกือบเต็มเบาะครับ (เนื่องจากตรงเวลาเลิกเรียนพอดี)

วันนี้ยังมีปัญหาเรื่องจำนวนรถ ที่ยังน้อยอยู่ (เช้า 5 คัน / บ่าย 2 คัน)
    แต่ถ้ารถมาตรงเวลาบ่อยๆ และประชาสัมพันธ์ดีๆ อาจทำให้ผู้โดยสารนิยมมากขึ้นครับ

อีกปัญหาหนึ่ง คือเรื่องการรับรู้เส้นทางของพนักงานครับ
    เนื่องจากบางคันจะไม่ได้ใช้พนักงานประจำสาย (ใช้พนักงานเวียนจากสาย 60)
    จึงทำให้พนักงานหลง / ไม่ทราบเส้นทาง (ไม่ได้เข่้าท่ารถก็มี )

ยังไงทาง ขสมก. ก็อาจมีการแก้ไขปัญหาในอนาคต และรอสักพักการเดินรถคงลงตัวขึ้นครับ

4. 3 คนถูกใจสิ่งนี้

หมู่บ้านเพนกวิน ดาวนาเม็ก
    โพส
    3,063
    ถูกใจ
    8,642
    โพสถูกใจ 6,109 ครั้ง ใน 1,610 โพส
    ช่วยร่างเส้นทางเวียนในมหาลัยหน่อยครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

โพส
    10,745
    ถูกใจ
    7,937
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AM-ON 05 ดูโพส
    ช่วยร่างเส้นทางเวียนในมหาลัยหน่อยครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
    แผนที่ และรายละเอียดเส้นทางอยู่ในกระทู้นี้ครับ
    http://www.bangkokbusclub.com/cms/showthread.php?t=10456&p=89504#post89504

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Th_jung ดูโพส

หมายเหตุ วงกลมสีส้ม แสดงตำแหน่งป้ายรถเมล์

7. 4 คนถูกใจสิ่งนี้

+ ตอบกลับกระทู้

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด