+ ตอบกลับกระทู้
#1 - 2
จาก 2 โพส

โพส
    1,991
    ถูกใจ
    6,697
    โพสถูกใจ 5,650 ครั้ง ใน 1,355 โพส

ทริปทดลองเครื่อง กับรถเบนซ์สิงคโปร์

เมื่อวันที่ 28 มิ.ย. 2553 ได้มีการทดสอบรถเบ็นซ์เหลืองเบอร์ 18 ครับผม...แล้วผมก็ได้รับเข้าการทดสอบครั้งนี้ด้วย...

ในการทดสอบครั้งนี้...มีช่างที่ไปกับรถทั้งหมด 6 คนครับ

1.คนขับ
    2.ช่างเครื่อง
    3.ช่างเกียร์
    4.ช่างแอร์
    5.หัวหน้าช่าง
    6.ช่างซน (ผมเอง)

และออกสู่ถนนแล้วครับ...

คอลโซนครับ...

ซูม...

จอดเช็คเครื่องครั้งที่ 1 ครับ...

เกียร์ครับ....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Bangkokbusclub : 16/01/13 เมื่อ 06:35 เหตุผล: Backup จากบอร์ดเก่า

2. 1 คนถูกใจสิ่งนี้

โพส
    1,991
    ถูกใจ
    6,697
    โพสถูกใจ 5,650 ครั้ง ใน 1,355 โพส
    จอดเช็คเครื่องครั้งที่ 2 ครับ...

ในรถครับ...

และในระหว่างขากลับเข้าอู่ ก็ได้พบปัญหาคือ เกียร์ไม่ดีดครับ
    ลากเกียร์ 1 ยาวตั้งแต่หน้า ม.ธรรมศาสตร์ ถึง รังสิต เลยครับ...

ช่างต้องลงไปซ่อมแบบนี้ครับ

ขอจบในการทดสอบครั้งนี้ด้วยรูปนี้ครับ...

เกียร์รถเบ็นซ์เหลืองทุกคัน ผมขอย้ำว่า มีทั้งหมด 3 เกียร์นะครับ เกียร์ที่ 1 จะมี 2 จังหวะ (อย่ามาเถียงผมแล้วกันว่ามี 4 เกียร์)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Bangkokbusclub : 16/01/13 เมื่อ 06:38 เหตุผล: Backup จากบอร์ดเก่า

4. 1 คนถูกใจสิ่งนี้

+ ตอบกลับกระทู้

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด