+ ตอบกลับกระทู้
หน้า 2/2 หน้าแรกหน้าแรก 1 2
#16 - 25
จาก 25 โพส

โพส
    1,249
    ถูกใจ
    2,765
    โพสถูกใจ 2,422 ครั้ง ใน 682 โพส
    ปอ.สาย 206
    - ถ้าจะเข้าประเวศ ควรวิ่งวงแหวนฯ หรือเข้ารามฯ 2 เพื่อเป็นทางเลือกเพิ่มเติมจากสองแถวและรถตู้
    - ถ้าจะไม่เข้าประเวศ ก็คือยกผลประโยชน์ให้กับรถท้องถิ่นไป
    ผมว่าควรเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เพราะเส้นทางปัจจุบันอ้อม ไม่สอดคล้องกับจำนวนรถที่มี 15 คัน

ความผิดพลาดที่ควรแก้ไขด่วนคือป้ายข้างรถ
    เพราะเส้นทาง 206 ไม่ผ่านถนนลาดพร้าว หรือห้าแยกลาดพร้าว
    ตรงคำว่า ลาดพร้าว พหลโยธิน ควรเปลี่ยนไปใช้คำว่า จันทรเกษม รัชโยธิน จะดีกว่าครับ

2. 4 คนถูกใจสิ่งนี้

Prawet, Bangkok
    โพส
    779
    ถูกใจ
    1,321
    โพสถูกใจ 549 ครั้ง ใน 218 โพส
    ล่าสุดเมื่อเย็นเจอ 206 เบอร์ 3-44201 เลี้ยวขวามาถนนอ่อนนุช เพื่อมากลับรถแถวๆ ทางเข้า ร.พ. สิรินธร จากนั้นก็วิ่งกลับเส้นทางเดิมเข้าเฉลิมพระเกียรติ ร.9 ไปเมกาบางนาต่อไป ทั้งรถมีแค่ 2 คนคือ พขร. และ พกส. อึดจริงๆ พนักงานกับรถสายนี้

โพส
    366
    ถูกใจ
    518
    โพสถูกใจ 347 ครั้ง ใน 140 โพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ atmosfear ดูโพส
    ปอ.สาย 206
    - ถ้าจะเข้าประเวศ ควรวิ่งวงแหวนฯ หรือเข้ารามฯ 2 เพื่อเป็นทางเลือกเพิ่มเติมจากสองแถวและรถตู้
    - ถ้าจะไม่เข้าประเวศ ก็คือยกผลประโยชน์ให้กับรถท้องถิ่นไป
    ผมว่าควรเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เพราะเส้นทางปัจจุบันอ้อม ไม่สอดคล้องกับจำนวนรถที่มี 15 คัน

ความผิดพลาดที่ควรแก้ไขด่วนคือป้ายข้างรถ
    เพราะเส้นทาง 206 ไม่ผ่านถนนลาดพร้าว หรือห้าแยกลาดพร้าว
    ตรงคำว่า ลาดพร้าว พหลโยธิน ควรเปลี่ยนไปใช้คำว่า จันทรเกษม รัชโยธิน จะดีกว่าครับ
    เห็นด้วยครับควรเปลี่ยนป้ายข้างรถเพาะถ้าคนไม่เคยขึ้นสายนี้จะคิดว่ารถเลี้ยวซ้ายเข้าถนนลาดพร้าวผ่านยูเนี่ยน มอลล์และเลี้ยวขวาเข้าถนนพหลโยธินแทน
    AIRARAN PATTANA
    60 กรุงเทพ-ตลาดโรงเกลือ
    921 กรุงเทพ-องครักษ์-ตลาดโรงเกลือ
    9916 กรุงเทพ(เอกมัย)-เขาหินซ้อน-ตลาดโรงเกลือ

โพส
    107
    ถูกใจ
    14
    โพสถูกใจ 118 ครั้ง ใน 43 โพส
    เห็นเส้นทางเข้าประเวศแล้วเหนื่อยแทนเหมือนกัน ถ้าเส้นทางหลักๆของสายนี้อยู่ในช่วง แยกศรีอุดม-ม.เกษตร เมื่อลองวิ่งดูแล้วก็คงต้องประเมินดูว่าควรจะวิ่งหรือป่าว เพราะเส้นทางไปถึงเมกาบางนาด้วย เหมือนระยะทางอีกนิดเดียวจะถึงปลายทางแล้ว แต่ต้องเข้าไปวนอีกหลายสิบกิโลเพื่อกลับสู่เส้นทางเดิม คล้ายๆกับสาย 519 สมัยย้ายไปอู่มีนบุรีใหม่ๆ เวลาขึ้นรถจากอู่ก็ต้องไปวนสวนสยาม 1 รอบ ได้ผู้โดยสารมาไม่กี่คน แต่เสียเวลาไปเกือบชั่วโมง

โพส
    700
    ถูกใจ
    597
    โพสถูกใจ 299 ครั้ง ใน 161 โพส
    สาย ปอ.206 ความรู้สึกว่า รถมาไม่ค่อยถี่ ขาดระยะกว่า ตอนสมัยตอนอยู่เขต 2 นะ ครับ แต่รถร้อนก็ยังพอเห็นบ้าง (แต่ก็เห็นมากกว่ารถปอ.) ผมว่าสงสัยเส้นทางมันจะโหด

โพส
    472
    ถูกใจ
    909
    โพสถูกใจ 389 ครั้ง ใน 179 โพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bill ดูโพส
    สาย ปอ.206 ความรู้สึกว่า รถมาไม่ค่อยถี่ ขาดระยะกว่า ตอนสมัยตอนอยู่เขต 2 นะ ครับ แต่รถร้อนก็ยังพอเห็นบ้าง (แต่ก็เห็นมากกว่ารถปอ.) ผมว่าสงสัยเส้นทางมันจะโหด
    ผิดกับผมที่รู้สึกว่ามาถี่กว่าสมัยเขต2นะครับ

ปอ.537 การเคหะบางพลี-อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ

เคหะแฟลต4+3+2+1 ตลาดเคหะ รพ.บางนา2 คลองโอ่งแตก ม.หัวเฉียว บางโฉลง บางพลีใหญ่ บางแก้ว บางนาทาวเวอร์ เนชั่น ศรีเอี่ยม อุดมสุข พาราไดซ์พาร์ค ซีคอนสแควร์ ตลาดเอี่ยมสมบัติ แยกพัฒนาการ หัวหมาก หลังราม บิ๊กซีราม เดอะมอลล์ราม พระราม9 แยก อสมท. สามเหลี่ยมดินแดง สวนสันติภาพ อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ

โพส
    396
    ถูกใจ
    287
    โพสถูกใจ 242 ครั้ง ใน 138 โพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ worraphat ดูโพส
    ผิดกับผมที่รู้สึกว่ามาถี่กว่าสมัยเขต2นะครับ
    มันอาจจะเป็นที่ว่าระยะไกลขึ้นกว่าเดิมเยอะมากมันเลยมองว่าไม่ค่อยถี่แต่ความเป็นจริงก็รู้ๆกันอยู่

โพส
    266
    ถูกใจ
    1
    โพสถูกใจ 302 ครั้ง ใน 116 โพส
    แต่ผมเรียนอยู่แถวนั้น เห็นสาย 206 รถมาถี่อยู่นะครับ ผมว่าเดี่ยวนี้ดีกว่า 145 แล้วด้วยซ้ำ 206 สมัยเขต 2 รถขาดระยะมากกว่านี้อีก

โพส
    47
    ถูกใจ
    1
    โพสถูกใจ 8 ครั้ง ใน 6 โพส
    โพสต์นี้ยังไม่อัพเดทสาย 206 ย้ายไปเขต 2 ตั้งแต่วันที่ 1 เมษายน... 5555 แต่เมื่อไรจะกลับมาอีก (รถร้อนก็ยังเข้าอู่เมกา
    My Facebook

By AZVW_2.
    Modified unknown date.

โพส
    29
    ถูกใจ
    2
    โพสถูกใจ 1 ครั้ง ใน 1 โพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AZVW_2 ดูโพส
    โพสต์นี้ยังไม่อัพเดทสาย 206 ย้ายไปเขต 2 ตั้งแต่วันที่ 1 เมษายน... 5555 แต่เมื่อไรจะกลับมาอีก (รถร้อนก็ยังเข้าอู่เมกา
    กลับมาแล้วครับ เมื่อวันที่ 16 ธันวาคม 2563 ที่ผ่านมานี่เองครับ รถร้อนวิ่งเข้ารับผู้โดยสารในเมกาบางนาแล้วครับ
    ยาคูลท์ เพื่อให้ทุกคนขึ้นรถเมล์ที่สมบูรณ์

+ ตอบกลับกระทู้
หน้า 2/2 หน้าแรกหน้าแรก 1 2

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด