+ ตอบกลับกระทู้
#1 - 2
จาก 2 โพส

โพส
    78
    ถูกใจ
    17
    โพสถูกใจ 24 ครั้ง ใน 19 โพส

ที่ที่คุณชอบไปมากที่สุด

ผมชอบไปที่ที่หนึ่งซึ่งที่แถวนั้นมีห้างเยอะมาก ส่วนมากเน้นเสื้อผ้าเป็นหลัก

ดูเอาเองครับว่าที่ไหน ผมชอบมากเลยครับ ห้างมีมากกว่าแถวสยามอีกมั้ง

รถติดมากครับ มีฝนตกด้วย แบบนี้รถเมล์ขาดระยะคนแน่นเป็นปลากระป๋องแน่นอน
    ที่นั่นมีหลายห้างมากครับ กรุงทอง ชิบูย่า ซิตี้คอมเพลกซ์ พันธุ์ทิพย์ แพลตตินั่ม แกรนด์ไดมอนด์ พาลาเดียม อินทรา ฯลฯ เยอะกว่าแถวสยามอีกมั้ง
    ผมไปมาหลายรอบแล้วครับก็ยังไม่เบื่อ ยังติดใจอยู่เหมือนเดิม แต่ไม่ใช่ติดใจเพราะห้างเยอะนะครับ
    บางห้างนั้นเหมือนใกล้จะเจ๊งแล้ว อย่างซิตี้คอมเพลกซ์ ศูนย์อาหารชั้น5ดูเหมือนจะร้างแล้ว มีเปิดไม่ถึง10ร้านแต่ก็ยังมีคนมาใช้บริการอยู่บ้าง

ตัวอย่างห้างที่ผมไปมา

พันธุ์ทิพย์พลาซ่า ประตูน้ำ

เดอะแพลตตินั่มแฟชั่นมอลล์ คล้ายๆกับJJ.mall เป็นศูนย์เสื้อผ้าค้าปลีก-ส่งที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย เน้นเสื้อผ้า-เครื่องประดับเป็นหลัก
    คนเยอะที่สุดในบรรดาห้างในย่านแถวนั้นครับ

อินทราสแควร์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย FreeBus : 06/07/14 เมื่อ 12:50

2. 1 คนถูกใจสิ่งนี้

โพส
    78
    ถูกใจ
    17
    โพสถูกใจ 24 ครั้ง ใน 19 โพส
    และเป็นที่ไหนไม่ได้เลยนอกจาก..........

ประตูน้ำ!!!

ผมชอบคำๆนี้มากครับ ไม่รู้ติดใจอะไรกับคำนี้นักหนา ไม่ได้ชอบเพราะว่ามีห้างใหญ่ๆนะครับแถวสยามห้างใหญ่กว่า ชอบเพราะติดใจคำว่า"ประตูน้ำ"มากกว่า
    ลองนึกภาพดู มีประตูกั้นมีน้ำไหลผ่านประตู ดูแล้วมันรู้สึกฟินอะครับ ลองพูดคำนี้หลายๆครั้งดู ประตูน้ำ ประตูน้ำ ประตูน้ำ ประตูน้ำ ประตูน้ำ ... ถ้าพูดหลายๆครั้งแล้วติดใจ ชอบใจ แสดงว่า คุณกับผมนั้นความรู้สึกเดียวกัน

เมื่อไหร่ก็ตามที่ผมมาเที่ยวประตูน้ำ-เซ็นทรัลเวิลด์ ผมจะหารถเมล์ฟรีมาปากคลองตลาด ตามสูตร ส่วนมากจะได้นั่งรถฟรีสาย2มากกว่าสาย60 แต่ถ้าใครจะทำแบบผมขอให้คุณมารอที่ป้ายรถเมล์หน้าแกรนด์ไดมอนด์ 17.30น. ย้ำ!!! 17.30น. เท่านั้น เพราะถ้าหลัง18.00เป็นต้นไปแทบจะไม่มีรถเมล์ฟรีให้เห็นแล้วครับ ยกเว้นว่ารถติดขาดระยะเป็นชั่วโมงๆ ผมเคยรอ 18.00-18.30 หรือ 18.30-19.00 ไม่มีรถฟรีสาย2หรือ60ไปปากคลองตลาดซักคัน มีแต่เสียตังจึงหารถฟรีกลับไปที่อนุสาวรีย์แทน

อย่างที่อื่นน่ะหรอ มหานาค(โบ๊เบ๊) ดูยิ่งใหญ่ แต่ก็เฉยๆ หลานหลวง ผ่านฟ้าลีลาศ ผ่านพิภพลีลา(สนามหลวง) ... แต่ก็ไม่ติดใจเท่ากับคำว่า"ประตูน้ำ"

แล้วคุณล่ะชอบไปประตูน้ำเหมือนผมรึอเปล่า

4. 1 คนถูกใจสิ่งนี้

+ ตอบกลับกระทู้

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด