+ ตอบกลับกระทู้
#1 - 9
จาก 9 โพส

หมู่บ้านเพนกวิน ดาวนาเม็ก
    โพส
    3,043
    ถูกใจ
    8,642
    โพสถูกใจ 6,107 ครั้ง ใน 1,610 โพส

Joint สาย 17 ตัดระยะเหลือแค่ "เพลินจิต"

เห็นมานานเป็นเดือนแล้วครับ สาย 17 การเคหะธนบุรี ตัดระยะวิ่งสุดสายแค่ เพลินจิต - ร.พ.จุฬาฯ เห็นขจากป้ายข้างรถที่แก้ของใหม่ทุกคัน

แต่หน้ารถบางคันยังมีเขียนว่า "อนุสาวรีย์ชัยฯ" อยู่ ก็เลยงงๆว่า รถยังมีไปอนุสาวรีย์ชัย อยู่อีกเหรอ

แต่หน้ารถบางคันแก้เป็น เพลินจิต กันบ้างแล้ว

เลยอยากถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคน ว่า ตกลงรถสุดสายที่เพลินจิต ชัวร์ๆ แล้วใช่รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

โพส
    93
    ถูกใจ
    48
    โพสถูกใจ 33 ครั้ง ใน 18 โพส
    จากที่สังเกตเห็น ทั้งรถแอร์รถร้อน ป้ายหน้ารถจะมีเขียนแต่เพลินจิตทั้งนั้นครับ
    (แค่จากรถทุกคนที่เคยเห็นเท่านั้น) แล้วขากลับรถวนผ่านทางหน้าสวนลุมด้วยครับ

3. 2 คนถูกใจสิ่งนี้

โพส
    110
    ถูกใจ
    3
    โพสถูกใจ 110 ครั้ง ใน 45 โพส
    วันนี้เห็นประกาศบนรถครับ ว่าหมดระยะสวนลุมพินี จากพระราม2 ไปตามเส้นทางเดิมจนถึง แยกปทุมวัน แล้วเลี้ยวซ้าย
    ตรงมาแยก สีลม ผ่าน รพ จุฬา แล้วเลี้ยวซ้าย
    ผ่่านสวนลุม แล้วเลี้ยวขวาเข้าสาทร

5. 2 คนถูกใจสิ่งนี้

พระนครบางกอก, กลางสวนบางมด
    โพส
    1,640
    ถูกใจ
    2
    โพสถูกใจ 1,696 ครั้ง ใน 635 โพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jirapas ดูโพส
    วันนี้เห็นประกาศบนรถครับ ว่าหมดระยะสวนลุมพินี จากพระราม2 ไปตามเส้นทางเดิมจนถึง แยกปทุมวัน แล้วเลี้ยวซ้าย
    ตรงมาแยก สีลม ผ่าน รพ จุฬา แล้วเลี้ยวซ้าย
    ผ่่านสวนลุม แล้วเลี้ยวขวาเข้าสาทร
    แยกปทุมวัน?
    ผมไม่ได้แสดงความเห็นให้ใครถูกใจ ผมแค่แสดงความเห็นในสิ่งที่ผมคิด ลองเปิดใจค่อย ๆ คิดตามแล้วเลือกที่จะเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย ทุกอย่างอยู่ที่คุณเลือก ไม่ใช่อยู่ที่ผม

โพส
    543
    ถูกใจ
    196
    โพสถูกใจ 521 ครั้ง ใน 186 โพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jirapas ดูโพส
    แยกราชประสงค์หรือเปล่าครับ? ถ้าวิ่งไปถึงแยกปทุมวัน แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าพญาไท ไปสามย่าน เลี้ยวซ้ายมาสวนลุมฯ ผมว่าวิ่งไปอนุสาวรีย์ชัยฯ เหมือนเดิมจะดีกว่า

พระนครบางกอก, กลางสวนบางมด
    โพส
    1,640
    ถูกใจ
    2
    โพสถูกใจ 1,696 ครั้ง ใน 635 โพส
    น่าจะแยกสารสินนะ (สารสินมันอยู่ฝั่งวิทยุ หรือฝั่งราชดำรินะ?)
    ผมไม่ได้แสดงความเห็นให้ใครถูกใจ ผมแค่แสดงความเห็นในสิ่งที่ผมคิด ลองเปิดใจค่อย ๆ คิดตามแล้วเลือกที่จะเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย ทุกอย่างอยู่ที่คุณเลือก ไม่ใช่อยู่ที่ผม

หมู่บ้านเพนกวิน ดาวนาเม็ก
    โพส
    3,043
    ถูกใจ
    8,642
    โพสถูกใจ 6,107 ครั้ง ใน 1,610 โพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ezybzy ดูโพส
    น่าจะแยกสารสินนะ (สารสินมันอยู่ฝั่งวิทยุ หรือฝั่งราชดำรินะ?)
    ฝั่งราชดำริครับ

โพส
    415
    ถูกใจ
    23
    โพสถูกใจ 643 ครั้ง ใน 213 โพส
    ถ้าไปปทุมวันจริง จะผิดสัมปทานเดินรถหรือเปล่าเพราะแก้เส้นทางจากไปอนุสาวรีย์ชัย ไปวนเอาคนที่มาบุญครองแทน
    เส้นทางใหม่ก็จะเป็นผ่านแยกราชประสงค์ตรงไปผ่านสำนักงานตำรวจแห่งชาติ พารากอน ปทุมวัน มาบุญครอง จุฬา สามย่าน เลี้ยวซ้ายเข้าพระราม4 รพ.จุฬา ผ่านแยกศาลาแดง สวนลุม เลี้ยวขวาเข้าสาทรใต้กลับเข้าเส้นทางเดิม

โพส
    110
    ถูกใจ
    3
    โพสถูกใจ 110 ครั้ง ใน 45 โพส
    แยกราชประสงค์ครับ พอดีพิมผิดครับ

+ ตอบกลับกระทู้

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด