+ ตอบกลับกระทู้
หน้า 2/2 หน้าแรกหน้าแรก 1 2
#16 - 27
จาก 27 โพส

โพส
    173
    ถูกใจ
    228
    โพสถูกใจ 189 ครั้ง ใน 55 โพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nutbbc ดูโพส
    ผมว่า ถนน สุขาภิบาล 1 (นวมินทร์) ครับ โค้งเยอะมาก ปราบเซียนได้ดี
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ songdano ดูโพส
    ถนนสุขาภิบาล 1 ครับ
    ผมว่าโค้งตรงแฮปปี้แลนด์พอได้อยู่ครับ รถชะลอความเร็วครับ

แต่โค้งที่อยู่ตรง รร. บ้านบางกะปิ รถซิ่งกันสุดๆ - -*

2. 1 คนถูกใจสิ่งนี้

หมู่บ้านเพนกวิน ดาวนาเม็ก
    โพส
    3,043
    ถูกใจ
    8,642
    โพสถูกใจ 6,107 ครั้ง ใน 1,610 โพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tombus ดูโพส
    ผมขอยกถนนเส้นนี้เลยแล้วกันนะครับ ที่เป็นถนนที่สุดอันตรายที่สุดใน กรุงเทพมหานคร แล้วจัดเป็นอันดับ 1 เรื่องอุบัติเหตุ ในถนนเส้นนี้ อีกด้วย

นั่นก็คือ ถนนกัลปพฤกษ์ ช่วงใกล้ๆแยก ซอยกำนันแม้น ตรงนั้นเป็นโค้ง หักศอก อย่างมาก ช่วงมากจาก สะพานตากสิน ลงจากสะพานข้ามแยก

กำนันแม้น ต้องระวังให้ดีอย่างมาก อันตรายมากๆ ช่วงสะพานสุดสะพาน มีทางโค้งข้างหน้าทันที ถ้าขับรถเร็วมาก มีสิทธิ์หลุดโค้งได้ทันที และ

ฝั่งตรงข้าม เช่นกัน มาจาก ถนนกาญจนาภิเษก ก็น่ากลัวเหมือนกันครับ โค้งหักศอก แถมข้ามคลองอีกตังหาก เป็นถนนที่ปราบเซียนขาซิ่งจริงๆ

ยังไงก็ ฝากทุกคน ขับขี่ปลอดภัย ไม่ประมาท ไม่เมา ทำถูกกฏจราจร รับรอง ชีวิตของท่านมีความสุข เพื่อนร่วมทางและครอบครัวไม่มีทุกข์ด้วยครับ
    เคยออกเรื่องจริงผ่านจอมาแล้วด้วยครับ จุดนี้

โพส
    1,988
    ถูกใจ
    6,701
    โพสถูกใจ 5,649 ครั้ง ใน 1,355 โพส
    ถ.ลาดพร้าว ช่วง3โมง-2ทุ่ม ยังจะเร็วอีกมั้ย ???

ห้องเช่าห้องเล็กๆ ใน ซ.ราม39
    โพส
    956
    ถูกใจ
    10,086
    โพสถูกใจ 939 ครั้ง ใน 437 โพส
    ของผมมีอยู่ที่นึงอยากจะแนะนำครับ เป็นถนนสองเลนรถวิ่งสวนกัน เส้นทางวิ่งระหว่าง อำเภอเสนา-อำเภอผักไห่ อยุธยา โค้งเยอะมากๆครับ เป็นโค้งเลียบลำคลองใหญ่ด้วยครับ ผมเคยนั่งรถป.2สาย960 ผ่าน 2-3 ครั้งแล้วเห็นจะได้ครับ เวลาผมไปหาย่าผมครับ โค้งเยอะสะใจดีครับ แต่เวลากลางคืนท่าทางจะน่ากลัวอยู่นะครับ

6. 1 คนถูกใจสิ่งนี้

หมู่บ้านเพนกวิน ดาวนาเม็ก
    โพส
    3,043
    ถูกใจ
    8,642
    โพสถูกใจ 6,107 ครั้ง ใน 1,610 โพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boomcitybus ดูโพส
    ของผมมีอยู่ที่นึงอยากจะแนะนำครับ เป็นถนนสองเลนรถวิ่งสวนกัน เส้นทางวิ่งระหว่าง อำเภอเสนา-อำเภอผักไห่ อยุธยา โค้งเยอะมากๆครับ เป็นโค้งเลียบลำคลองใหญ่ด้วยครับ ผมเคยนั่งรถป.2สาย960 ผ่าน 2-3 ครั้งแล้วเห็นจะได้ครับ เวลาผมไปหาย่าผมครับ โค้งเยอะสะใจดีครับ แต่เวลากลางคืนท่าทางจะน่ากลัวอยู่นะครับ
    อันนี้โหดจริงครับ พี่เคยผ่านเส้นนี้ก่อนจะย้ายไปลพบุรี โค้งเยอะ + เลียบคลองด้วย และมีเส้น วิเศษฯ - ผักไห่ สไตล์นี้เลย

อีกเส้นที่โหดพอๆกัน บางปะหัน - ศาลพระกาฬ (ลพบุรี) เป็นถนนเลียบคลอง โค้งเยอะด้วย ใช้ความเร็วได้ไม่มาก แถมแซงไม่ค่อยได้เยอะด้วย เพราะรถเยอะ ผมใช้เส้นนี้กลับกรุงเทพจากลพบุรี เพราะไวกว่าเส้นสระบุรี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ warut bmta ดูโพส
    เพื่อนๆพี่น้องสมาชิกทุกท่าน ใครเคยขับรถหรือนั่งรถ ไปแถวชานเมืองหรือต่างจังหวัด ลองแสดงความคิดเห็นว่าถนนสายปราบเซียนความเร็ว(ใช้ความเร็วเมื่อไรอุบัติเหตุเมื่อนั้น)มาแชร์ประสบการณ์ได้เลยครับ
    ถ้าเป็นผม ถนนพระราม2 ถนนปราบเซียนเจ้าความเร็ว เจ็บตายมาหลาย จาก บางปะแก้ว-ไปแยกปากท่อ เริ่มจากรถเก๋งไฟไหม้ที่กรุงเทพ รถสิบล้อชนรถรับส่งพนักงานแรงงานพม่าตาย10 ที่สมุทรสาคร (รถสองแถวรับจ๊อบ สาย สมุทรสาคร-คลองสี่วา ตอนนี้ซากหลังคาอยู่วัดโคกคราบเลือดเต็มเลย ตัวรถอยู่อู่เก็บของกลางถนนเอกชัย ก่อนถึงอู่ ต.มานิตย์การเดินรถ)ล่าสุด 13/4/54รถชนกัน5คัน รวมรถทัวร์ กรุงเทพ-กระบี่950 ลิกไนซ์ทัวร์ ม1ข ที่เลยสะพานท่าจิน สมุทรสาคร ต่อมารถ10ล้อขนสุกร พลิกคว่ำหมูตาย2ตัว ตรงช่องทางด่วน ก่อนถึงวัดพันท้าย สมุทรสาคร ต่อมา รถแท็กซี่ชนดีแมกซ์ บริเวณช่องทางด่วนขวาสุด จะขึ้นด่วนเฉลิมมหานคร กทม.ผมนั่งแท็กซี่ไปทองหล่อผ่าน 3จุด
    แม้แต่รถเมล์ยังสังเวยเลยครับ มีแดวูแดง จำไม่ได้ว่าสายไหน พุ่งลงเกาะกลางแถววัดยายร่ม และล่าสุดมั้ง 140 แดวู พุ่งลงคูข้างทางแถวๆบางกะดี่
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย NERBNARB : 16/04/11 เมื่อ 22:30

8. 2 คนถูกใจสิ่งนี้

โพส
    334
    ถูกใจ
    1,846
    โพสถูกใจ 356 ครั้ง ใน 124 โพส
    ผมว่าอันนี้ปราบเซียนเเน่นอน ถนนจากวัดหนองเเขมเข้าสู่วัดศรีนวล ทางเเคบ โค้งเยอะอีก บางโค้งก็หักศอกด้วย ขอเเยกปราบเซียนของรถใหญ่ด้วย เเยกหนองเเขมที่จะเลี้ยวจากถ.มาเจริญไปวัดหนองเเขม เวลาเลี้ยวขวานี่ลุ้นมากว่ารถจะเกยฟุตบาทรึป่าว เพราะตีโค้งเเคบมาก

26 - 37 - 143 - 180 - 517 - 554 - 751
    โพส
    5,334
    ถูกใจ
    11,416
    โพสถูกใจ 26,011 ครั้ง ใน 4,341 โพส
    ถนนทุกเส้น ที่ขับรถด้วยความประมาทครับ

โพส
    45
    ถูกใจ
    2
    โพสถูกใจ 26 ครั้ง ใน 12 โพส
    สำหรับผมเท่าที่เคยไป ถนนเส้น เชียงใหม่-เชียงราย ช่วงเลย อ. ดอยสะเก็ต - อ.เวียงป่าเป้า ทางขึ้นเขาลงเขาและโค้งเยอะมากๆ พลาดนิดเดียวรถมีคว่ำแน่ๆ

12. 1 คนถูกใจสิ่งนี้

โพส
    852
    ถูกใจ
    103
    โพสถูกใจ 1,213 ครั้ง ใน 355 โพส
    ทุกเส้นทางแหละครับถ้าขับรถด้วยความประมาทไม่คำนึงถึงป้ายเตือน อันตรายทุกเส้นทาง

โพส
    38
    ถูกใจ
    946
    โพสถูกใจ 25 ครั้ง ใน 7 โพส
    ถนนลาดพรัาวช่วงเวลาฝนตกใหม่ๆครับ..ปราบเซียนมามากแล้วครับ..ไม่อย่าลบหลู่

โพส
    781
    ถูกใจ
    144
    โพสถูกใจ 1,202 ครั้ง ใน 404 โพส
    ขอส่งเข้าประกวด

ทางหลวง 106 ช่วงแยก อ.เถิน - อ.ลี้ มีรถทัวร์สาย 964 จอมทอง 9911 ลี้-ลำพูน 961 แม่ฮ่องสอนเดินรถอยู่ เส้นนี้โค้งหักศอกเยอะ และขึ้น-ลงเขาในตัว
    ทางหลวง 108 ช่วง อ.แม่ลาน้อย - อ.ขุนยวม มีรถทัวร์สาย 961 แม่ฮ่องสอนเดินรถอยู่ เส้นนี้โค้งถี่มาก
    ทางหลวง 1095 แยกแม่มาลัย(อ.แม่แตง) - อ.ปาย - อ.ปางมะผ้า - แม่ฮ่องสอน รถบัสขนาด 12 เมตรไม่สะดวกเดินรถในเส้นทางนี้ เต็มที่รถบรรทุก 10 ล้อ เส้นนี้มีโค้งกลับรถแบบพับผ้า และโค้งถี่มากๆ
    ทางหลวง 1090 อ.แม่สอด - อ.อุ้มผาง ระยทาง 164 กม. โดยประมาณ มี 1219 โค้ง ทางเขาโค้งเยอะจะเริ่มที่ กม. 48 - อ.อุ้มผาง รถใหญ่หมดสิทธิ์ เต็มที่ก็รถ 10 ล้อ เส้นนี้วิ่งบนยอดเขา โค้งเยอะ เหมือนถนนลอยฟ้า
    ทางหลวง 323 อ.ทองผาภูมิ - อ.สังขละบุรี มีรถทัวร์สาย 9918 ด่านเจดีย์สามองค์ เดินรถอยู่ เส้นนี้ทางแคบช่วงขึ้น-ลงเขา ชันมาก

ถ.เทศบาลนิมิตรเหนือ ลาดยาว จตุจักร ก
    โพส
    397
    ถูกใจ
    597
    โพสถูกใจ 550 ครั้ง ใน 179 โพส
    ทางหลวง 3272 อ.ทองผาภูมิ-บ.ปิล๊อก ระยะทาง 60 กม. มีรถเหลืองสาย ทองผาภูมิ-บ.อีต่อง ปิล๊อก หลังออกจากเขื่อนวิชราลงกรณ์(เขาแหลม) จะเจอโค้งวน บางคนก็เรียกว่า "สปริงไส้เดือน"

เน้นคุณภาพ รวดเร็ว มีนํ้าใจ พร้อมรับใช้บริการ

+ ตอบกลับกระทู้
หน้า 2/2 หน้าแรกหน้าแรก 1 2

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด