ปิดกระทู้
#1 - 3
จาก 3 โพส

บุคคลทั่วไป Guest

ถามสายรถเมล์ไป สำนักงาน ก.พ. นนทบุรี

สอบถามรถเมล์จาก เซนทรัลแจ้งวัฒนะ ไป สำนักงาน ก.พ. นนทบุรี ครับ
    นั่งรเมล์สายอะไรได้บ้าง ขึ้นตรงไหน ฝั่งไหนครับ

ขอขาไป และ กลับด้วยครับ

ขอบพระคุณมากครับ

โพส
    59
    ถูกใจ
    2
    โพสถูกใจ 102 ครั้ง ใน 31 โพส
    นั่งสาย 51, 166, 356 มาลงปากเกร็ด จากนั้นต่อรถสาย 32, 505 บอกกระเป๋าว่าลงปากทางเข้ากระทรวงสาธารณสุข (ซอยนี้ถ้ามาจากปากเกร็ด จะอยู่ระหว่างแยกแครายกับแยกที่จะไปถนนนครอินทร์ครับ) พอลงรถแล้วไม่ต้องข้ามถนนครับ หารถรับจ้างเข้าไปในซอยได้เลย ผมไม่แน่ใจว่าปัจจุบันสาย 97 รถ ขสมก. ยังคงวิ่งเข้าไปถึงกระทรวงสาธารณสุขหรือไม่ ถ้ายังวิ่งอยู่ รถสายนี้จะผ่านหน้าสำนักงาน ก.พ. เลยครับ

สำนักงาน ก.พ. จะอยู่ซอยเดียวกันกับกระทรวงสาธารณสุขครับ ถ้าเข้าทางติวานนท์ สำนักงาน ก.พ. จะถึงก่อนกระทรวงสาธารณสุขครับ ขากลับก็สามารถนั่งสาย 97 ออกมาได้เช่นกันครับ

จะไปสอบหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ขอให้โชคดีสอบผ่านนะครับ

ซ.20 ถ.เทศบาลรังรักษ์เหนือ แขวงลาดยาว
    โพส
    1,069
    ถูกใจ
    2,151
    โพสถูกใจ 2,493 ครั้ง ใน 612 โพส
    51,166 ลงท่าน้ำปากเกร็ดแล้วรอสาย 505 ลงตรงป้ายทางเข้ากระทรวงสาธารณสุข เดินๆเข้ามารอด้านในๆรู้สึกว่าจะมีป้ายอยู่ แล้วนั่ง 97 เข้าไปลงตรงท่ารถได้เลยครับ

ปิดกระทู้

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด