+ ตอบกลับกระทู้
หน้า 3/3 หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
#31 - 32
จาก 32 โพส

กระทู้: รายละเอียดรถยูโรทูที่ประจำการเป็นครั้งแรก ตั้งแต่ส่งมอบ

โพส
    684
    ถูกใจ
    588
    โพสถูกใจ 296 ครั้ง ใน 159 โพส
    สาย 104(ทางด่วน) ตอนช่วงไหน หลังจากนั้น 166 มาสืบทอดต่อได้รับรถยูโรทู แล้วค่อยมาแลกเปลี่ยนกันระหว่างรถยูโรทู กับรถครีมน้ำเงิน ไม่ทราบว่าถูกต้องเปล่าครับ
    แต่ผมคุ้นแต่สมัย 104 เคยได้รถครีมน้ำเงิน เพราะในบอร์ดนี้เคยมีรูปถ่ายเบอร์ 8-3030 ผมเคยเห็นมีเบอร์ 8-3074 ด้วย ใครพอทราบรบกวนแชร์กันที

พระนครบางกอก, กลางสวนบางมด
    โพส
    1,640
    ถูกใจ
    2
    โพสถูกใจ 1,696 ครั้ง ใน 635 โพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bill ดูโพส
    สาย 104(ทางด่วน) ตอนช่วงไหน หลังจากนั้น 166 มาสืบทอดต่อได้รับรถยูโรทู แล้วค่อยมาแลกเปลี่ยนกันระหว่างรถยูโรทู กับรถครีมน้ำเงิน ไม่ทราบว่าถูกต้องเปล่าครับ
    แต่ผมคุ้นแต่สมัย 104 เคยได้รถครีมน้ำเงิน เพราะในบอร์ดนี้เคยมีรูปถ่ายเบอร์ 8-3030 ผมเคยเห็นมีเบอร์ 8-3074 ด้วย ใครพอทราบรบกวนแชร์กันที
    เป็นตามที่เข้าใจครับ แต่จำไม่ได้ว่า 166 ยูโรนั้นเอามาจาก ปอ.5 หรือว่า 69 นะ แต่ที่จำได้คือหลังจากนั้นน่าจะโดนโอนไปอู่เขมา

เอกลักษณ์ที่จำได้คือป้ายไฟท้ายรถ ไม่ใช้คำว่า "ปากเกร็ด" ก็ใช้คำว่า "อนุสาวรีย์ชัยฯ" จากป้ายไฟของสายเดิม
    ผมไม่ได้แสดงความเห็นให้ใครถูกใจ ผมแค่แสดงความเห็นในสิ่งที่ผมคิด ลองเปิดใจค่อย ๆ คิดตามแล้วเลือกที่จะเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย ทุกอย่างอยู่ที่คุณเลือก ไม่ใช่อยู่ที่ผม

3. 1 คนถูกใจสิ่งนี้

+ ตอบกลับกระทู้
หน้า 3/3 หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด