+ ตอบกลับกระทู้
#1 - 15
จาก 17 โพส

Hybrid View

26 - 37 - 143 - 180 - 517 - 554 - 751
    โพส
    5,343
    ถูกใจ
    11,414
    โพสถูกใจ 26,023 ครั้ง ใน 4,341 โพส

(สวีท) อาหาร เสริฟพร้อมกับ ศิลปะ

แหะๆ ไม่เคยแนะนำร้านอาหารอย่างเป็นทางการซะที

วันนี้จะมานำเสนอร้านอาหารตามสั่ง เมนูอาหารอาจจะฝรั่งนิดๆ แต่รสชาติอร่อยครับ อยากลองแนะนำดู

ร้าน สวีท

ตั้งอยู่บนถนนตรีเพชร ตรงข้ามเพาะช่าง เป็นร้านเล็กๆ อยู่ในตึกแถว

วันที่ผมไปชิม คือวันพุธที่ 14 สิงหาคม ที่เล่าให้ฟังว่านั่งสาย 3 อย่างทนทุกข์ทรมานเพราะรถติด ไปลงเพาะช่าง
    ซึ่งระหว่างทางก็หิวมาก เลยลองเดินหาร้านอาหารในละแวกนั้น ก็พบร้านนี้ละครับ เลยลองเข้าไปกิน

ดูจากเมนู คิดว่าสั่งข้าวผัดอเมริกันดีกว่าครับ อยากกินอยู่พอดี

นี่ครับ โฉมหน้าของ ข้าวผัดอเมริกันสงครามกับอิรัก 555+
    ผมทานไปบางส่วนแล้วครับ ลืมถ่ายรูปเก็บไว้ก่อน (หิวนินา)

มาชมบรรยากาศภายในร้านครับ

ผมชอบการตกแต่งของร้านนี้พอสมควรเลยครับ ใช้สีโทนร้อน โทนส้มๆ เหลืองๆ ซึ่งเหมาะกับร้านอาหาร
    ตามหลักจิตวิทยา สีกลุ่มนี้ถ้าใช้ในร้านอาหาร จะทำให้ลูกค้ารู้สึกเจริญอาหาร

ภายในร้านมีรูปภาพติดอยู่เต็มเลยครับ ส่วนใหญ่เป็นภาพวาดธรรมชาติ เช่นนก ต้นไม้ (คิดว่าเด็กเพาะช่างคงจะวาดไว้นะ)
    วาดได้สวยทีเดียว ตกแต่งกลมกลืนกับบรรยากาศภายในร้าน

โต๊ะอาหารสีเหลือง การใช้สีกลมกลืนกับกำแพงเป็นอย่างดี

มีเมนูอาหารติดไว้ด้วยครับ ชมพอหอมปากหอมคอก่อน (ราคาโหดอยู่นิดๆ แต่อร่อยๆ)

อร่อยจริงๆ และยืนยันความเก่าแก่ อยู่คู่ ถ.ตรีเพชร มาเป็นเวลา 25 ปี

ร้านเปิด 06.00 น.ปิด 20.00 น. นะครับ
    ไว้ใครชอบไปต่อรถเมล์ป้ายเพาะช่าง สวนกุหลาบ ก็แวะไปชิม หรือดื่มด่ำบรรยากาศศิลป์ ได้เสมอครับ ^^
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Bangkokbusclub : 19/04/13 เมื่อ 12:33 เหตุผล: Backup จากบอร์ดเก่า

+ ตอบกลับกระทู้

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด