#1 - 15
จาก 19 โพส

Threaded View

หมู่บ้านเพนกวิน ดาวนาเม็ก
    โพส
    3,063
    ถูกใจ
    8,642
    โพสถูกใจ 6,109 ครั้ง ใน 1,610 โพส

BMTA3 NERBNARB TRAVEL : 751 น้องใหม่แห่งราชพฤกษ์

สวัสดีครับท่านผู้ชมทุกท่าน กลับมาอีกครั้งกับ "เนิบนาบทราเวล" ก็ห่งหายไปนานพอสมควร

กลับมาคราวนี้ ผมจะพาทุกๆท่านไปทำความรู้จักกับน้องใหม่ประจำราชพฤกษ์ กับ 1 ใน 155 เส้นทางในอนาคตที่เพิ่งวิ่งเป็นวันแรกเมื่อวันที่ 1 มิ.ย. 2556 ที่ผ่านมา

"สาย 751 : สะพานพระราม 4 - สถานีรถไฟฟ้าบางหว้า" ดำเนินการโดย กอง 1 เขต 7 ขสมก.

คลิกที่ภาพ เพื่อชมภาพขนาดใหญ่

เกริ่นเล็กน้อย จริงๆสายนี้มันเริ่มตั้งแต่วันที่ 1 พ.ย. 55 เมื่อปีที่แล้ว แต่......เกิดปัญหาอะไรบางอย่างก็ไม่ทราบ จึงระงับการวิ่งเป็นการชั่วคราวไปก่อน จนกระทั่งวันนี้ก็ได้ให้ออกบริการไปแล้วเมื่อต้นเดือนมิถุนายนที่ผ่านมา

โดยรถที่ให้บริการนี้มีทั้งหมด 5 คัน เวลาเดินรถก็ตามในภาพเลยครับ

ส่วนสายนี้ผ่านที่ไหนบ้าง ดูตามนี้เลยครับ
    คลิกที่ภาพ เพื่อชมภาพขนาดใหญ่

จริงๆ สายนี้ไม่ได้แตะเพชรเกษมเลย ถึงรถไฟฟ้าบางหว้าแล้วก็กลับรถเลย แล้ว ม.สยาม กับ รัชดาฯ เอามาจากไหน?????

จุดเริ่มต้น เรามาเริ่มที่บางหว้ากันก่อนเลยครับ (ภาพทั้งหมดนี้ถ่ายเมื่อวันอาทิตย์ที่ 2 มิ.ย. 2556)

ผู้โชคดีมาแล้ว 1 คัน

ก็ให้กลับรถไปก่อน แล้วผมก็ลองนั่งรอรถที่ป้ายวัดประดู่บางจากดู ก็ประมาณครึ่ง ชม.ได้ครับ และแล้วก็ส่ง 50255 มาให้ผมนั่งครับ

2. 5 คนถูกใจสิ่งนี้

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด